ขับเก๋งย้อนศรชนปิกอัพอดีต ผญบ.ดับ
***นครศรีธรรมราช..0ร.ต.ท.อธิป พูลสวัสดิ์ รองสว.(สอบสวน)สภ.ทุ่งสง จ.นครศรีธรรมราช นำกำลังตำรวจพร้อมด้วย เจ้าหน้าที่แพทย์เวร รพ. ทุ่งสง มูลนิธิใต้เต็กตึ๊งทุ่งสง ไปชัยสูตรศพนายประสิทธิ์ แสงสุวรรณ อายุ 68 ปี อยู่บ้านเลขที่ 6 หมู่ 2 ต.เขาขาว อ.ทุ่งสง จ.นครศรีธรรมราช และอดีตผู้ใหญ่บ้านหมู่ที่ 2 หลังนั่งรถเก๋งนิสสัน สีขาว ทะเบียน กฉ 4784 นครศรีธรรมราช ชนกับรถปิกอัพเชฟโรเลต สีน้ำเงิน ทะเบียน บน 5775 ตรัง ตายอนาถบนถนนภายในหมู่บ้านกลับหน่อยเหลียว-บางขัน (บ้านเอามิน) หมู่ 6 ต.เขาขาว ตอนสองทุ่มวันที่ 10 พ.ย.
***ขณะที่นายบุญส่ง ไทยยัง อายุ 47 ปี ผู้ใหญ่บ้านหมู่ 2 ต.เขาขาว บากเจ็บสาหัสถูหนำส่ง รพ.ทุ่งสง ก่อนแล้ว จากการสอบสวนทราบว่ารถปิกอัพจอดอยู่ริมถนน แล้วจู่ๆรถเก๋งขับลักษณะย้อนศรพุ่งชนด้านหน้ารถอย่างจังเป็นเหตุให้มีผู้เสียชีวิตและบาดเจ็บดังกล่าว ในชั้นนี้ยังไม่ทราบว่าใครเป็นคนขับรถเก๋ง ตำรวจจะได้สอบสวนคลี่คลายคดีให้แน่ชัดอีกครั้ง