นอภ.บัวใหญ่ ประธานเปิดโครงการฝึกอบรมยุทธวิธีการเผชิญเหตุในผู้ป่วยจิตเวชคลุ้มคลั่งจากยาเสพติดโดยการใช้ไม้ง่าม
*****นครราชสีมา..ผู้สื่อข่าวรายงานว่า พ.ต.อ.รณรงค์ สุรทศ ผกก.สภ.บัวใหญ่ จ.นครราชสีมา พร้อมด้วย พ.ต.ท.ศราวุฒิ ทัศน์เจริญ รอง ผกก.ป.ฯ, พ.ต.ต.วิชาญ ชัยจะโปะ สวป.ฯ,พ.ต.ต.จิตรต์ชาย อิ้มบุญพิทักษ์ สวป(ชส.)ฯ ร่วมพิธีเปิดโครงการฝึกอบรมยุทธวิธีการเผชิญเหตุในผู้ป่วยจิตเวชคลุ้มคลั่งจากยาเสพติดโดยการใช้ไม้ง่าม อำเภอบัวใหญ่ ประจำปี 2567 และเป็นวิทยากรถ่ายทอดยุทธวิธีการใช้ไม้ง่ามในการระงับเหตุบุคคลจิตเวช/คลุ้มคลั่งณ หอประชุมอำเภอบัวใหญ่ โดยมีนายศักรินทร์ เสมหิรัญ นายอำเภอบัวใหญ่เป็นประธานในพิธี