พ่อเมืองสุโขทัยตักบาตรถวายพระราชกุศลรัชกาลที่ 9
***สุโขทัย..0เมื่อเวลา 06.00น.วันที่ 5ธ.ค.นายวิรุฬ พรรณเทวี ผวจ.สุโขทัย พร้อม นางกนกพร พรรณเทวี นายกเหล่ากาชาดจ.สุโขทัย นำข้าราชการและประชาชนชาวสุโขทัย ร่วมทำบุญตักบาตรพระสงฆ์ในกิจกรรมถวายพระราชกุศล สะพานบุญรับอรุณพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชบรมนาถบพิตร เนื่องในวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพ 5 ธันวาคม 2563 ณ วัดตระพังทอง ต.เมืองเก่า อ.เมืองสุโขทัย
***ทั้งนี้เพื่อแสดงออกถึงความจงรักภักดี และน้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณอันหาที่สุดมิได้ที่พระองค์ทรงปฏิบัติพระราชกรณียกิจนานัปการในการบำบัดทุกข์บำรุงสุข เพื่อประชาชนของพระองค์ ให้มีคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้น และเป็นการส่งเสริมให้พุทธศาสนิกชนทุกคนได้ร่วมรำลึกถึงพระบรมราโชวาท น้อมนำมาปรับใช้ในการดำเนินชีวิตประจำวัน มีจิตอาสาเสียสละมุ่งประโยชน์ส่วนร่วมช่วยเหลือซึ่งกันและกัน