มอบน้ำใจช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วม
นายสุวัจน์ ลิปตพัลลภ อดีตรองนายกรัฐมนตรี พร้อมด้วย นายเทวัญ ลิปตพัลลภ หัวหน้าพรรคชาติพัฒนา และคณะ กก.บริหารพรรค มอบน้ำใจช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วมในเขตพื้นที่อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา ที่ได้รับผลกระทบจากน้ำป่าไหลหลากจากเขาใหญ่ลงมาท่วมบ้านเรือนหลายตำบลหลายหมู่บ้านและถนนถูกน้ำท่วมทำให้การจราจรถูกตัดขาด