นนทบุรีบริจาคโลหิตถวายเป็นพระราชกุศลแด่ในหลวง ร.9
นนทบุรี..0เมื่อวันที่ 8 ต.ค.นายสุจินต์ ไชยชุมศักดิ์ ผวจ.นนทบุรี พร้อมด้วย นางสาวบุษกร วงศ์สุวรรณ ประกันสังคมจังหวัดนนทบุรี เปิดกิจกรรมบริจาคโลหิตห้องประชุมชั้น 3 อาคารสำนักงานประกันสังคมจังหวัดนนทบุรี เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคตของพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร ร่วมให้กำลังใจ เพื่อจัดหาโลหิตสำรอง และตอบสนองต่อนโยบาย Healthy Thailand
สำหรับการบริจาคโลหิตในครั้งนี้ สถาบันโรคทรวงอกจะได้มีโลหิตสำรองเพียงพอต่อความต้องการของผู้ป่วย ถือเป็นกิจกรรมที่มี ประโยชน์ต่อสาธารณชน ส่งผลให้ประชาชนมีคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้น นับเป็นกิจกรรมหนึ่งที่ร่วมกันถวายเป็นพระราชกุศลในหลวงรัชกาลที่ 9 พระองค์ทรงมีพระมหากรุณาธิคุณอันใหญ่หลวงต่อพสกนิกรชาวไทยเกินกว่าจะคณานับ
โดยกิจกรรมดังกล่าวนอกจกจะเป็นการช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ด้วยกันแล้ว ยังมีประโยชน์ต่อตัวของ ผู้บริจาคองอีกด้วย ทั้งเรื่องสุขภาพกายและจิตใจ และเสียสละเพื่อส่วนรวมผู้ที่มาบริจาคโลหิตทุกท่าน อาทิ นายจ้าง ลูกจ้าง ประชาชนที่มาติดต่อสำนักงานประกันสังคมจังหวัดนนทบุรี และหน่วยงานต่างๆ