ตำรวจทุ่งสงช่วยหนุ่มใหญ่ตกรถไฟล่องใต้
***นครศรีธรรมราช..0เมื่อเวลา 11.00 น วันที่14 พ.ย. ร.ต.อ.สิทธิชัย ปราบไพรี รอง สวป.สภ.ทุ่งสง จ.นครศรีธรรมราช ร.ต.ท.วิมนต์ ปานจันทร์ รอง.สวป.พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่รถสายตรวจ 191 ไปยังจุดที่ได้รับแจ้ง จากประชาชนว่า มีชายพิการนั่งร้องไห้อยู่ที่หน้าตู้ ATM ของธนาคาร ธกส ในเขตเทศบาลเมืองทุ่งสง ไปตรวจสอบพบชายทราบชื่อนายพงษ์ศักดิ์ ใจบุญ อายุ 49 ปี อยู่บ้านเลขที่ 231 หมู่ 3 ต.หินเหล็กไฟ อ.หัวหิน จ.ประจวบคีรีขันธ์ พร้อมด้วยกระเป๋าเสื้อผ้าไม้เท้าค้ำยัน นั่งร้องไห้
***สอบถามนายพงษ์ศักดิ์ กล่าวว่า เดินทางมาจากบ้าน จ.ประจวบคีรีขันธ์ นั่งรถไฟจะกลับที่พัก อ.คลองหอยโข่ง จ.สงขลา ถึงสถานีรถไฟทุ่งสงไม่มีเงินกินข้าว จึงลงจากรถหวังมาถอนเงินธนาคารคนพิการ แต่กลับถอนเงินไม่ได้เพราะไม่มีบัตร ATM จึงนั่งร้องไห้ไม่รู้จะทำยังไงเงินก็ไม่มีติดกระเป๋าและยังไม่ได้กินข้าวน้ำเลย
***หลังทราบเรื่องตำรวจนำขึ้นรถ 191 ไปที่โรงพัก พ.ต.อ.สุขเกษม นครวิลัย รอง ผบก.ภ.จ.นครศรีธรรมราช ร่วมซักถามเพิ่มเติม ก่อนจัดน้ำเข้าให้กิน แล้วให้ตำรวจนำขึ้นรถ 191 ไปส่งที่สถานีรถไฟชุมทางทุ่งสง พร้อมซื้อตั๋วและให้เงินติดตัวจำนวน 1 เดินทางไปบ้าน อ.คลองหอยโข่งจังหวัดสงขลาต่อไป