“นายกแม่ปะ”ติวเข้มธนาคารน้ำใต้ดินพอเพียง
***ตาก..0เมื่อวันที่17 ธ.ค.ผู้สื่อข่าวรายงานว่า นายมานพ ยะเขียว นายองค์กาบริหารส่วนตำบลแม่ปะ อ.แม่สอด จ.ตาก เปิดโครงการฝึกอบรมระบบธนาคารน้ำใต้ดินแบบพอเพียง ระหว่างวันที่ 17 – 18 ธ.ค.63 ที่อาคารโรงเรียนผู้นำแห่งการเปลี่ยนแปลงเมืองแม่ปะ หมู่ 2 ต.แม่ปะ อ.แม่สอด
***โดยมีนายกริชชัย ศิลปรายะ ท้องถิ่นจังหวัดตาก ให้เกียรติมาเป็นประธานในพิธี มีชาวบ้านในพื้นที่ให้ความสนใจเข้าจำนวนมากเพื่อเตรียมพร้อมรับมือภัยแล้งที่กลังจะมาถึง