กาชาดกาญจนบุรีรับบริจาคโลหิตท่าม่วง
กาญจนบุรี..0น.ส.กิตติยา จึงรุ่งเจริญกิจ รองนายกเหล่ากาชาดจ.กาญจนบุรี นางพวงพยอม ศรีสันต์ เลขานุการนายกเหล่ากาชาดจังหวัด พร้อมทั้งกรรมการ/สมาชิกเหล่ากาชาดจังหวัดกาญจนบุรี ร่วมกับโรงพยาบาลพหลพลพยุหเสนา โรงพยาบาลมะการักษ์ โรงพยาบาลสมเด็จพระสังฆราชองค์ที่ 19 และร่วมเป็นกำลังใจแก่ผู้บริจาคโลหิต และมอบเข็มที่ระลึกให้กับผู้บริจาคโลหิต ณ ที่ว่าการอำเภอท่าม่วง
โดยมีนายฑรัท เหลืองสอาด นายอำเภอท่าม่วง ร่วมพบปะและให้กำลังใจแก่ผู้บริจาคโลหิต มีผู้ลงทะเบียนรับบริจาคโลหิต จำนวน 425 คน เมื่อตรวจสภาพร่างกายแล้วสามารถบริจาคโลหิตได้ จำนวน 305 คน บริจาคดวงตา 32 คน บริจาคอวัยวะ 34 คน