“นาที“แม่ทัพ ภท.ภาคใต้ช่วยนายก อบจ.พัทลุง
พัทลุง..0ผู้สื่อข่าว จ.พัทลุง รายงานว่า เช้าวันที่ 7 พ.ย.นางนาที รัชกิจประการ แม่ทัพพรรคภูมิใจไทยภาคใต้ อดีต ส.ส.ระบบบัญชีรายชื่อพรรคภูมิใจไทย ลงพื้นที่หาเสียงให้กับ นายภุชงค์ วรศรี หัวหน้ากลุ่ม “ ภูมิใจพัทลุง “ อดีตประธานสภา อบจ.พัทลุงสมัยที่ผ่านมา และเป็นผู้สมัครนายก อบจ.พัทลุง หมายเลข 1 และผู้สมัคร สจ.พัทลุงของอำเภอต่างๆ
โดยมีคณะผู้บริหารของกลุ่ม “ ภูมิใจพัทลุง “ ลงพื้นที่หาเสียงในครั้งนี้โดยพร้อมเพรียง อาทิ นายประเสริฐ ดำสุด อดีต สจ.เขตอำเภอตะโหมด นายเกษมศักดิ์ เส้งสุ้น อดีต สจ.เขตอำเภอเมืองพัทลุง นายสุนัย คงแก้ว อดีต สจ.เขตอำเภอป่าบอน นางสาวจุฬาลักษณ์ ด้วงทอง บุตรสาวนายสมใจ ด้วงทอง หัวหน้าสาขาพรรคภูมิใจไทยภาคใต้ ซึ่งเป็นเจ้าของร้อยทองรีสอร์ท รีสอร์ทชื่อดังของพัทลุงและของภาคใต้ และนายศิลป์ชัย รามณีย์ อดีตรอง ผวจ.พัทลุง การที่นางนาทีนำทีมของผู้สมัครกลุ่ม “ภูมิใจพัทลุง“ ลงพื้นที่ในตลาดทั้ง3 แห่ง และตามห้างร้านที่นางนาทีฯเดินผ่านในครั้งนี้ได้รับการต้อนรับจากบรรดาพ่อค้าแม่ค้า และประชาชนอย่างอบอุ่นตำแหน่งนายก อบจ.พัทลุง เนื่องจากเห็นว่านายภุชงค์ฯเป็นนักการเมืองน้ำดี มือสะอาด ไม่เคยมีประวัติด่างพร้อยจากการปฏิบัติหน้าที่ของ อบจ.พัทลุง และการที่จะทำให้การเมืองในระดับชาติและท้องถิ่นเดินหน้าไปด้วยกันนั้นจะเป็นพลังสำคัญในการพัฒนาจังหวัดพัทลุงได้เจริญรุดหน้าในหลากหลายรูปแบบ ไม่ว่าจะเป็นด้านการท่องเที่ยว ด้านการกีฬา ด้านสาธารณสุข ด้านการศึกษา ด้านประเพณีและวัฒนธรรม การสร้างงาน สร้างรายได้จากผลิตภัณฑ์สินค้าโอทอป ชุมชนการท่องเที่ยว และการผลักดันให้จังหวัดพัทลุงเป็นเมืองเกษตรอินทรีย์ วิถียั่งยืน โดยมีตลาดดอนยอเป็นศูนย์จำหน่ายสินค้าดังกล่าว
อย่างก็ตามที่ผ่านมานั้นตนได้ร่วมกับหน่วยงานรัฐที่เกี่ยวข้อง ภาคเอกชน เร่งขับเคลื่อนในการพัฒนาจังหวัดพัทลุงในด้านต่างๆมาอย่างจริงจังและต่อเนื่อง โดยเฉพาะด้านการท่องเที่ยวการกีฬา และการสร้างงาน สร้างรายได้ให้พี่น้องประชาชน ฯลฯ จนทำให้จังหวัดพัทลุงเป็นแหล่งท่องเที่ยวเมืองรองในระดับต้นๆของประเทศมาอย่างต่อเนื่องนั้น ตนมั่นใจว่าว่าหากกลุ่ม “ภูมิใจพัทลุง “wfhเป็นผู้บริหารของ อบจ.พัทลุง จะส่งผลให้การพัฒนาท้องถิ่นในด้านต่างๆได้เจริญรุดหน้ากว่าที่ผ่านมาได้อย่างแน่นอน
ผู้สื่อข่าวรายงานอีกว่า การชิงตำแหน่งนายก อบจ.พัทลุงนั้น เป็นการชิงชัยกันระหว่างนายภุชงค์ วรศรี หน.กลุ่มภูมิใจพัทลุง หมายเลข 1 กับนายวิสุทธิ์ ธรรมเพชร อดีตนายก อบจ.พัทลุง หน.กลุ่มพลังพัทลุง หมายเลข 2 โดยขณะนี้ทั้ง 2 ฝ่ายลงพื้นที่หาเสียงกันอย่างต่อเนื่อง ทั้ง 2 ทีมต่างมั่นใจว่า ” แพ้ไม่ได้ ” เนื่องจากการชิงชัยในตำแหน่งนายก อบจ.พัทลุงจะส่งผลถึงการเลือกตั้งการเมืองในระดับชาติในการเลือกตั้งครั้งต่อไปอย่างแน่นอน ในขณะที่นายกู้ชาติ ชายเกตุ ผู้สมัครนายก อบจ.พัทลุง หมายเลข 3 ก็แรงจัดเช่นกัน