DOAEกีฬาสานสัมพันธ์กรมส่งเสริมการเกษตร
อุตรดิตถ์..0 นายสหวิช อภิชัยวิศรุตกุล รอง ผวจ.อุตรดิตถ์ เป็นประธาน เปิด “DOAE กีฬาสานสัมพันธ์ กรมส่งเสริมการเกษตร (DOAE FRIENDLY MATCH 2020)” ครั้งที่ 2 ชิงถ้วย DOAE FRJENDSHIP CUP ที่สนามฟุตบอลหญ้าเทียม UTTARADIT UNITED อ.เมืองอุตรดิตถ์ เมื่อวันที่ 7 พ.ย.โดยมี นายตุลย์ ทิพยจันทร์ ประธานกลุ่มยังเติร์ก (พวส.)อุตรดิตถ์ กล่าววัตถุประสงค์การจัดงาน พร้อมด้วย เกษตรจังหวัดพิจิตร และเจ้าหน้าที่ สำนักงานเกษตร ทั้ง 7 จังหวัด ร่วมกิจกรรมดังกล่าว
นายตุลย์ กล่าวว่า การจัดกิจกรรม DOAE กีฬาสานสัมพันธ์ กรมส่งเสริมการเกษตร (DOAE FRIENDLY MATCH 2020) ครั้งที่ 2 ซึ่งปีนี้ จังหวัดอุตรดิตถ์เป็นเจ้าภาพ จะเน้นเรื่องสานสัมพันธ์และสามัคคี เป็นหลัก โดยจัดให้มีการแข่งขันฟุตบอล 7 คน 7 ทีม ประกอบไปด้วย จ.พิจิตร ลำพูน ลำปาง พะเยา พิษณุโลก น่าน และ จ.อุตรดิตถ์
ส่วนแชร์บอลหญิง มี 4 ทีม ประกอบไปด้วย จ.พิษณุโลก พิจิตร อุตรดิตถ์ และ จ.น่านกับลำปาง รวมกัน ซึ่งคู่แรกในการเปิดสนาม ทีมฟุตบอลพิจิตร กับ ทีมฟุตบอลอุตรดิตถ์ นอกจากนั้น ยังมีรางวัล ดาวซัลโว นักกีฬาหญิงยอดเยี่ยม กองเชียร์ยอดเยี่ยม และรางวัลปอบใจ วันนี้มีผู้ร่วมงานประมาณ120 คน