รองพ่อเมืองสุโขทัยติวเข้มก่อนเลือกอบจ.
***สุโขทัย..0ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ที่ห้องประชุมสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดสุโขทัย เมื่อวันที่ 11 พ.ย. นายสุชาติ ทีคะสุข รอง ผวจ.สุโขทัย ในฐานะประธานกรรมการการเลือกตั้งประจำองค์การบริหารส่วนจังหวัดสุโขทัย ประธานประชุมนายทะเบียนอำเภอ, นายทะเบียนท้องถิ่น, และคณะอนุกรรมการประจำอำเภอ, ผู้ช่วยเหลือปฏิบัติงานการเลือกตั้งสมาชิกสภา อบจ.สุโขทัย และนายก อบจ.สุโขทัย พร้อมด้วยผู้อำนวยการสำนักงานคณะกรรมการการเลือกตั้งประจำจังหวัดสุโขทัย และผู้ตรวจการเลือกตั้งปรำ จ.สุโขทัย เข้าร่วมการประชุม
***ขณะเดียวกัน นายวรการ หาญทองกูล ผู้อำนวยการการเลือกตั้งประจำองค์การบริหารส่วนจังหวัดสุโขทัย นางกัลยกร จั่นแก้ว ผู้อำนวยการกองกิจการสภา อบจ. และวิทยากรจากศูนย์บริหารการทะเบียน ภาค 6 สาขาจังหวัดสุโขทัย ร่วมให้ความรู้ด้านงานทะเบียนและเตรียมความพร้อมในการจัดการเลือกตั้ง ส.อบจ.และนายก อบจ.สุโขทัย ในวันอาทิตย์ที่ 20 ธ.ค.อีกด้วย