“หมอทร”นำทีมลุยหาเสียงโค้งสุดท้าย
***กำแพงเพชร..0ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ถึงบรรยากาศการหาเสียงเลือกตั้ง นายกและสมาชิกสภาองค์บริหารส่วนจังหวัดกำแพงเพชร นายสุนทร รัตนากร หรือ หมอทร อดีตนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดกำแพงเพชร ผู้สมัคร นายก อบจ.หมายเลข 1 พร้อมผู้สมัครสมาชิกสภาองค์บริหารส่วนจังหวัดกำแพงเพชร เขตอำเภอเมืองทั้ง 6 เขต และผู้สมัคร สจ.อีกหลายท่าน ช่วยหาเสียงให้กับนายชัยยศ ตั้งนิยม ผู้สมัคร สจ.เขต2 อำเภอคลองขลุง หมายเลข 1 ลงพื้นที่ ต.วังแขม ต.วังยาง ต.ท่ามะเขือ ต.วังบัว อ.คลองขลุง
***บรรยากาศเต็มไปด้วยความคึกคัก มีประชาชนออกมาต้อนรับอย่างอบอุ่นทั้งในตลาดวังแขม ตลาดวังยาง ตลาดท่ามะเขือ ประชาชนต่างนำดอกไม้พวงมาลัยมามอบให้เป็นกำลังใจในการสู้ศึกเลือกตั้งท้องถิ่นครั้งนี้
***โดยนายสุนทร หรือหมอทร เชิญชวน พี่น้องประชาชนชาวจังหวัดกำแพงเพชร ทุกคน พร้อมใจกันออกมาใช้สิทธิ์เลือกตั้ง ในวันอาทิตย์ที่ 20 ธ.ค.เวลา 08.00-17.00 น. โดยชูนโยบาย บริหารงานที่โปร่งใส ประชาชนมีส่วนร่วมคิด ร่วมทำ ร่วมตัดสินใจ พัฒนากำแพงเพชรให้ก้าวหน้า ทันสมัย ในทุกด้าน เกิดประโยชน์สูงสุดกับทุกคนอย่างแท้จริง
***“ ที่ผ่านมามีผลงานอย่างชัดเจน ทั้งการพัฒนาแหล่งน้ำ คูคลอง ถนน การสนับสนุนด้านการศึกษาที่ดีและมีมาตรฐาน สนับสนุนระบบสาธารณสุขให้คลอบคลุมอย่างทั่วถึง และส่งเสริมให้ประชาชนมีโอกาสที่ดี มีงานทำที่มั่นคงและยั่งยืน”หมอทร กล่าวในที่สุด