สัมมนาศาสตร์พระราชาสู่การปฏิบัติที่ยั่งยืน
***กาญจนบุรี..0 เมื่อวันที่ 17 ธ.ค.นายชำนาญ ชื่นตา รอง ผวจ.กาญจนบุรี พร้อมด้วย นายสุชีพ มีถม ผู้อำนวยการเขื่อนศรีนครินทร์ นายออน กาจกระโทก เลขานุการคณะกรรมาธิการการศึกษา วุฒิสภาฯ นายตวง อันทะไชย ประธานคณะกรรมมาธิการการศึกษา วุฒิสภาฯ ร่วมเป็นประธานเปิดการเสวนา และปาฐกถา เรื่อง “ข้อเสนอเชิงนโยบายในการปฏิรูปการศึกษาและแนวทางการนำหลักสูตรและกระบวนการเรียนรู้ตามศาสตร์พระราชาสู่การปฏิบัติที่ยั่งยืน”
***เพื่อนำเสนอผลการศึกษาการนำศาสตร์พระราชาไปจัดหลักสูตรการเรียนรู้ในสถานศึกษาขั้นพื้นฐาน แลกเปลี่ยนประสบการณ์และข้อคิดเห็น ข้อเสนอแนะต่างๆ และจัดคู่มือเชิงปฎิบัติที่เหมาะสมกับช่วงวัยของเด็กและเยาวชน ห้องเคียงธารา การไฟฟ้าฝ่ายผลิตประเทศไทย (กฟผ.) เขื่อนศรีนครินทร์ โดยมี นายวสันต์ สุนจิรัตน์ กำนัน ต.ช่องสะเดา อ.เมือง กาญจนบุรี ร่วมเสวนาในครั้งนี้ด้วย