ตำรวจชุด ปส.ภาค3จับตายพ่อค้ายาเสพติด
สระบุรี..0 พล.ต.ต ชยานนท์ มีสติ ผบก.ภ.จ.สระบุรี พ.ต.อ.อมร ศรีทุนะโยธิน รอง.ผบภ.ภ.จ.สระบุรี พ.ต.อ.ศักดิ์สิทธิ์ วิเชียรสรรค์ รอง ผบก.รักษาการ ผกก. มวกเหล็ก พร้อมด้วย นายประภาศน์ เพชรเมืองปราบ อัยการจังหวัดสระบุรี เจ้าหน้าที่กองพิสูจน์หลักฐาน จ.สระบุรี แพทย์เวร ร.พ.มวกเหล็ก เจ้าหน้าที่มูลนิธิสว่างรัตน์ตรัยสระบุรีชันสูตรศพนายเสกสรรค์ หรือเสก จันทรา อายุ 41 ปี อยู่บ้านเลขที่ 4 หมู่ 15 ต.ซับสนุ่น อ.มวกเหล็ก จ.สระบุรี ถูกเจ้าหน้าที่ตำรวจชุดล่าปราบปรามยาเสพติดตำรวจภูธรภาค3 ร่วมตำรวจ สภ.มวกเหล็ก วิสามัญฯบนเขา อีด่าง หมุ่ที่ 15 ต.ชับสนุ่น อ. มวกเหล็ก เมื่อบ่ายวันที่ 6 ต.ค.
สภาพศพนอนหงาย นุ่งกางเกงยีนส์ขายาวสีน้ำเงิน สวมเสื้อยืดสีขาวแขสั้น ถูกยิงด้วยกระสุนปืนไม่ทราบขนาดเข้าที่ชายโคลงขวา 1 นัด กลางหลัง 4 นัด นอนเสียชีวิต มือขวากำปืนพกขนาด.38 ไว้แน่น กระสุนถูกยิงไปแล้ว 5 นัด หรือ 1 นัด ข้างศพมีหมวกแก๊ปสีแดง 1 ใบ กล้องส่องทางไกล 1 อัน จึงไว้เป็นหลักฐาน
พล.ต.ต ชยานนท์ เผยภายหลังตรวจที่เกิดเหตุว่า ผู้ตายมีประวัติเป็นพ่อค้ายาบ้ารายใหญ่ นำยาบ้าไปส่งขาย ในพื้นที่ จ.นคราชสีมา และ กลับมาขายในพื้นที่ จ.สระบุรี ที่ผ่านมาผู้ตายเคยนำยาบ้าไปขายส่งในพื้นที่นคราชสีมารวม 3 หมื่นเม็ด และหลบหนีไปได้ จนเจ้าหน้าที่ตำรวจภูธรภาค 3 มีการออกหมายจับ และระดมกำลังตามล่าจับกุมเต็มที่ กระทั่งตามพบตัวแล้วคนร้ายขัดขืนการจับกุมพร้อมยิงปืนใส่เจ้าหน้าที่เพื่อเปิดทางหลบหนี ชุดจับกุมเลยยิงสวนจนวิสามัญฯในที่สุด