รองผู้การฯระยองติวเข้มชุดควบคุมฝูงชน
ระยอง..0 เมื่อเวลา 10.00 น.วันที่ 19 ต.ค. พ.ต.อ.พรชัย แก่นเพชร รอง ผบก.ภ.จ.ระยอง นำกำลังพลคุมฝูงชนกองร้อยที่ 2 จำนวน 150 นาย ซ้อมการคุมฝูงชน การซ้อมปะทะกันฝูงชนด้วยโล่ การอดทนเจ็บใจต่อคำพูด การปฏิบัติต่อฝูงชนอย่าใช้ความรุนแรงกว่าที่กฎหมายกำหนดที่กองร้อยที่ 2 คุมฝูงชนระยอง
พ.ต.อ.พรชัย กล่าวว่า วันนี้ได้เรียกกำลังพลเพื่อมาฝึกยุทธวิธี ในการใช้โล่ปะทะฝูงชนจำนวนมากและน้อย การปฏิบัติตัวผู้ชุมนุมไม่ฉุดกระชากไม่ให้ผู้ถูกจับเจ็บตัว ปลูกฝังที่ดีตำรวจกับประชาชนแล้วก็สุดท้ายต้องมาทำงานร่วมกันเสมือนญาติมิตร ให้ตำรวจเตรียมพร้อมไปเสริมสับเปลี่ยนกำลังสามารถเรียกไปปฏิบัติงานได้ตามที่ผู้บังคับบัญชาเรียกภายใน 2 ชม.