ผู้ว่าฯอุตรดิตถ์ลงพื้นที่บำบัดทุกข์บำรุงสุข
อุตรดิตถ์..0 เมื่อเวลา09.00 น.วันที่ 26 ต.ค. นายผล ดำธรรม ผวจ.อุตรดิตถ์ เป็นประธานในพิธีเปิด กิจกรรมหน่วยแพทย์เคลื่อนที่ พอ.สว. จังหวัดอุตรดิตถ์ และโครงการจังหวัดเคลื่อนที่หน่วยบำบัดทุกข์บำรุงสุขสร้างรอยยิ้มให้ประชาชนที่ ร.ร.โรงเรียนบ้านห้วยมุ่น ต.ห้วยมุ่น อ.น้ำปาด
โดยมี นางวันทนา ดำธรรม นายกเหล่ากาชาดฯ นายสหวิช อภิชัยวิศรุตกุล ป้องกันจังหวัด (ปจ.) น.สงนิตยาวรรณ เลื่อนลอย พัฒนาการจังหวัด นายสุรพันธ์ เจริญทรัพย์ วัฒนธรรมจังหวัด นายอำเภอน้ำปาด และหัวหน้าส่วนราชการ ผู้นำท้องที่ ผู้นำท้องถิ่น ประชาชน เข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้
ทั้งนี้ นายผล มอบทุนการศึกษาของกองทุนพัฒนาเด็กชนบทในพระราชูปถัมภ์ ของสมเด็จพระขนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี จังหวัดอุตรดิตถ์ ประจำปี 2563 จำนวน 10 ทุน และนำผลิตภัณฑ์ OTOP ของดีอำเภอน้ำปาด มาจัดแสดงและจำหน่าย อีกด้วย