ทางหลวงประชาพิจารณ์ยกระดับถนน
***สุโขทัย..0ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เมื่อเวลา 10.00น.วันที่ 13 พ.ย. ที่ห้องประชุมชั้น3 อาคารเฉลิมพระเกียรติพระแม่ย่า เทศบาลเมืองสุโขทัยธานี อ.เมือสุโขทัย นายพิเชฐ ไทยกล้า นายกเทศมนตรีเมืองสุโขทัยธานี เป็นประธานในการทำประชาพิจารณ์และรับฟังความคิดเห็นของประชาชน เกี่ยวกับโครงการยกระดับความปลอดภัยบริเวณทางแยกขนาดใหญ่บนทางหลวงหมายเลข 101 ตอนควบคุม 0302 ตอนคลองโพธิ์-ท่าช้าง ที่ กม.82+450 ของแขวงทางหลวงสุโขทัย
***น.ส.พัทธิยะ ศรีเนตร ผอ.แขวางทางหลวงสุโขทัย เผยว่า โครงการยกระดับความปลอดภัยดังกล่าว อาจส่งผลกระทบทำให้เกิดการเปลี่ยนแปลงต่อสภาพแวดล้อม สภาพเศรษฐกิจ สังคม ทางแขวงทางหลวงสุโขทัยจึงร่วมกับเทศบาลเมืองสุโขทัยธานี เชิญประชาชนในพื้นที่บริเวณแนวก่อสร้างและประชาชนผู้ใช้เส้นทางสัญจรดังกล่าว ประมาณ200คน ร่วมแสดงความคิดเห็น และ แขวงทางหลวงสุโขทัยจะได้เตรียมเจ้าหน้าที่บันทึกข้อมูลทั้งหมด เพื่อใช้ดำเนินการในส่วนที่เกี่ยวข้องต่อไป