ผู้สมัคร สจ.โวยมือมืดทำลายป้ายหาเสียง
สุโขทัย..0 นายณรินทร์ ศิริพงศ์สวรรค์ หรือนายกนก อายุ 48 ปี อยู่บ้านเลขที่144 ม.9 ต.เขาแก้วศรีสมบูรณ์ อ.ทุ่งเสลี่ยม จ.สุโขทัย ผู้สมัคร ส.อบจ.สุโขทัย เขต อ.ทุ่งเสลี่ยม เขต3 หมายเลข3 เผยว่า ได้รับแจ้งจากชาวบ้านลานตาเมือง หมู่.6 ต.บ้านใหม่ชัยมงคล ว่าป้ายหาเสียงของตนที่ติดตั้งไว้ริมถนนในหมู่บ้าน ถูกทำลายจนพังเสียหาย จำนวน 2 ป้าย และ ที่บ้านโซกม่วง หมู่.12 ต.ทุ่งเสลี่ยม ก็ถูกทำลายไปอีก 2 ป้าย เช่นกัน ตอนนี้ก็ยังไม่ทราบว่า เป็นฝีมือของใคร เพราะไม่เคยมีเรื่องกับใครมาก่อน
ผู้สมัคร ส.อบจ.สุโขทัย กล่าวอีกว่า ทุกครั้งที่ออกหาเสียงไปก็จะถามไถ่สารทุกข์สุกดิบและขอคะแนนสงสารจากชาวบ้าน และไม่เคยโจมตีใครทั้งสิ้น แต่หลังจากข่าวมีมือมืดทำลายป้ายหาเสียงของตนเผยแพร่ออกไป ชาวบ้านต่างก็พูดเป็นเสียงเดียวกันว่า น่าจะมาจากการเลือกตั้งแน่นอน “หากเป็นเช่นนั้นจริง ก็อยากจะขอให้ทุกคนเล่นการเมืองด้วยสปิริตมากกว่ามาจ้องทำลายกัน” ขณะนี้ได้ให้ทีมงาน นำป้ายหาเสียงไปติดตั้งใหม่หมดแล้ว และจะเดินหน้าหาเสียงในพื้นที่ต่อไป