ชาวนครปฐมต้อนรับพ่อเมืองอบอุ่น
นครปฐม..0 เมื่อวันที่ 3 ต.ค. นายสุรศักดิ์ เจริญศิริโชติ ผวจ.นครปฐม พร้อมด้วย นางวราภรณ์ เจริญศิริโชติ นายกเหล่ากาชาดจังหวัดนครปฐม เดินทางไปยังพระราชวังสนามจันทร์ บูชาพระพุทธรูป ที่ห้องพระเจ้า ชั้น 2 พระราชวังสนามจันทร์ สักการะพระพิฆเนศ ถวายราชสักการะพระบรมราชานุสาวรีย์ รัชกาลที่ 6 และสักการะพระภูมิประจำพระราชวังสนามจันทร์
จากนั้น เดินทางไปยังจวนผู้ว่าราชการจังหวัดนครปฐม ไหว้ศาลพระภูมิ และศาลตายาย บูชาพระพุทธรูปประจำจวนผู้ว่าราชการจังหวัด โดยมีรองผู้ว่าราชการจังหวัดนครปฐม รองนายกเหล่ากาชาด ปลัดจังหวัด นายกเทศมนตรีนครนครปฐม หัวหน้าส่วนราชการ คณะกรรมการเหล่ากาชาด ภาคเอกชน และเจ้าหน้าที่ร่วมให้การต้อนรับอย่างอบอุ่น